JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MJI NANYAMBA

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA
WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 7 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Nanyamba anatangaza uwepo wa fedha kwa ajili ya
kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, ambapo jumla ya
Shilingi 200,559,123.50 zimetengwa katika robo ya Kwanza ya mwaka 2025/2026.

na mitaa zilizopo katika maeneo yenu.
Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

(i) Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na

kupewa cheti cha utambuzi na halmashauri,

(i)  Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa kati

au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(i)  Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano (5)
na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi
wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu mwenye ulemavu
anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye ulemavu
endapo timu ya menejimenti ya halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa mtu
mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha sifa

zingine zitafanana na sifa za vikundi vingine,



(iv)  Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya

matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na

(v) Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye akili
timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi cha

vijana kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.

Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au wasiliana
na afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo; barua ya
kikundi ya kuomba mkopo iliyopitishwa na afisa mtendaji wa kijiji/mtaa, muhtasari wa
kikundi wa kuomba mkopo, andiko rahisi la mradi unacombewa mkopo kwa kuzingatia
fomu iliyo ndani ya mfumo na taarifa ya akaunti ya benki.

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 30 mwezi Agosti mwaka 2025.

Tangazo hili limetolewa na: -
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